! MIPANGO
MUH KIKAO CHA TI YA FEDHA, UONGOZI NA
L R 5 /2021 KATIKA UKUMBI WA MKUTANO WA

FANYIKA TAREHE 12/11
%{%ISHA BIASHARA HALMASHAURI YA WILAYA YA UVINZA.

WAJUMBE W ALIOHUDHURIA:
Mhe. Jackson F.Mateso Diwani kata ya Kalya Mwenyekiti

; Mhe. Salvatory M.Mkozi - Diwan@ kata ya Mtegowanoti M/ M /kit1
3. Mhe. Sibonja R.Masoud - Diwani kata ya Buhingu -Mjlumbe
4. Mhe. Seleman R. Mswago - Diwani kata ya Igalula -Mlumbe
5. Mhe.Dickson D.Gube - Diwani kata ya Nguruka . —Mj‘umbe
6. Mhe. Nuru I.Kashakali - Diwani kata ya Kazuramimba -MJ.umbe
7. Mhe.Asia A.Dodo - Diwani V/Maalum Ilagala -MJ.umbe
3. Mhe. Felista T.Kiteme - Diwani V/Maalum Sunuka -Mj‘umbe
9. Mhe. Tatu H.Rashidi - Diwani V/Maalum Kalya -Mjumbe

10. ng.Kechegwa.H.Masumbuko- K/Mkurugenzi Mtendaji (W) -Katibu

WATAALAM WALIOHUDHUIA:

1. Ndg, Upendo Marango - Katibu Tawala (W)
2. Ndg, Zabibu Mkamba - Afisa Utumishi (W)
3. Ndg, Gervas Lupembe - Afisa Mipango (W)
4. Ndg, Hilary Bitwaye - Afisa Elimu ya Msingi(W)
5. Ndg, Nyakiha John - Mkaguzi wa Ndani (W)
6. Ndg, Isack Masenya - Kaimu Afisa Elimu ya Sekondari(W)
7. Ndg Nteminyanda Kabengwe- Kaimu Mweka Hazina(W)
8. Ndg, Samwel Wagala - Kaimu Afisa Mifugo na Uvuvi (W)
9. NdgKingu M. Danford - Kaimu Afisa Maendeleo ya Jamii(W)
10. Ndg,Ibrahimu Mafuwe - Kaimu Afisa TEHAM(W)
11. Ndg,Cyprian Nzamba - Mratibu TASAF(W)
12. Ndg,Godfrey Baryorugulu - Kaimu Afisa Biashara(W)
13. Ndg,Zacharia Mzese - Kaimu Mwanasheria(W)
14. Ndg, Hussein Kateranya - Kaimu Afisa Mazingira(W)
15. Ndg,Manyama Makongo - Kaimu Afisa Ardhi(W)
16. Ndg,Bosco, George - Kaimu Afisa Usafirishaji(W)
17. Ndg,Ester Gwiboha - Kaimu Afisa Manunuzi(W)
18. Ndg, Philipo Marco - Kaimu Mhandisi Ujenzi(W)
19. Ndg, Dr. Dgogratiaus Mlandali- Kaimu Mganga Mkuu (W)
;? ggg,}?stadlus Rwezaula - Afisa Tarafa ya Buhingu
ey ng’B iwaza Msasa - Afisa Tarafa ya Ilagala
o0 ng’ st:f;CEBI?:lngayl : Kaimu Afisa Tarafa ya Nguruka
» JAapama - Kaimu Afisa Nyuki (W)
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SEKRETARIETI
Mwandishi wa Vikao

1. Ndg. Evarist N.Bareguye - ishi i
2. Ndg. Charles Robert - Mwandishi wa Vikao

AGENDA NA. 01: MUHT. NA. 20/2021/2022 KUFUNGUA KIKAO
aribisha Mwenyekiti afungue kikao, katibu alitoa taarifa kwamba, akid@
da. Aidha alitoa udhuru wa Mkurugenzi

kao kilikuwa cha kawai :
kao baada ya kuwa na majukumu mengine ya

Kabla ya kumk
ilikuwa imetimia na ki 1a |
Mtendaji na Mweka Hazina kutoshiriki ki . '
kiutendaji. Katibu aliendelea kutoa taarifa kuhusu uhamisho wa Afisa elimu ya sekondari

na Afisa elimu ya msingi na pia kupokelewa kwa Afisa Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika,
Afisa elimu ya msingi na Afisa elimu ya sekondari ambao wamehamia Halmashauri ya
Wilaya ya Uvinza. Baada ya maelezo hayo, katibu alimkaribisha Mwenyekiti, Mwenyekiti
alifungua kikao rasmi saa 3.15 asubuhi kwa kuwakaribisha wajumbe wote wa kikao na
kusisitiza kuwa, miradi yote ya maendeleo hususan ya idara ya elimu ya msingi kwamba,
isimamiwe kwa ukaribu kuhakikisha inatekelezwa na kukamilishwa kwa wakati.

AGENDA NA. 02: MUHT. NA. 21/2021/2022 KUTHIBITISHA AGENDA

Agenda zilisomwa na kuthibitishwa na wajumbe wote bila kufanya mabadiliko yoyote.

Kufungua kikao.

Kuthibitisha agenda.
Kusoma na kuthibitisha Muhtasari wa kikao cha tarehe 11/10/2021.

Yatqkanayo na Muhtasari wa Kikao cha tarehe 11/10/2021.
Taar?fa ya Mapatq na Matumizi ya mwezi Julai hadi Septemba, 2021.
%“aar}ga ya ukaiuz1 kipindi cha robo ya kwanza Julai hadi Septemba, 2021
aarifa ya utekelezaji wa miradi ya Maend ipindi ’ - julai
badiisepterbn 1025 y aendeleo kipindi cha robo ya kwanza julai
8. Taarifa ya idara ya utawala na utumishi i
tumishi pam i ipindi
boianza falai Ba septensbn 2071 pamoja na vitengo kwa kipindi cha robo ya
v’ Idara ya utawala
v Kitengo cha Manunuzi.
v" Kitengo cha TEHAMA.

v" Kitengo cha Sheria
9. Kufunga kikao. .
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USOMA NA KUTIIIBITISHA

27202172022 K
MBA, 2021.

3: MUHT. NA. : ‘
A KIKAO CHA TAREHE 11, NOVL
arche II/l()/2()2| ukura

yri wa kikao chat uk
Jiniwe na kuwa kumbukumbu sahih1 ya

ga kwa ukurasa kisha

AGIENDA NA. 0
kikao cha tarehe 11

MUIl'l‘ASARI W

ipitia muhtas:

Wajumbe wal
waliridhia mu o S

Novemba, 2021.

htasafi ]

YATOKAN AYO NA KIKAO

A. 04:
ll/l()/ZOZl.

asi kwa Kati
0/2021. Baada ya uw
a kujadili masuala mb

wajumbe kwenye yatokanayo na
atokanayo na kikao kilichopita,
kanayo na kikao hicho kama

AGENDA N
CHA TAREHE

bu awceze kuwapitisha
asilishwaji wa 'y

alitoa nal
alimbali yato

Mwenyekiti
kikao cha tarehe 11/1
Wajumbe walipata fursa’y

ifuatavyo:-

AGENDA NA. 04: MUHT. NA.16/2021/2022

a madarasa shule ya

{ wa vyumba vy
kikao kijacho.

abu vya michango ya ujenz
1 fedha kisha awasilishe taarifa

AZIMIO
Mkaguzi wa ndani apitie vit
kujiridhisha matumizi y

Sekondari Lagosa
changia ujenzi wa vyumba

UTEKELEZAJI

Taarifa ya ukaguzi wa mapato na matumizi ya michango ya ku

vitatu vya madarasa shule ya sekondari Lagosa kata ya Igalula ilijadiliwa na iliazimiwa
kama ifuatavyo:-

AZIMIO.

Kupitia taarifa ya mkaguzi wa ndani, hatua zichukuliwe, Afisa Utumishi ashughulikie

taarifa itolewe kikao kijacho.

AGENDA NA. 04: MUHT. NA.16/2021/2022

AZIMIO

Mkurugenzi akutane na uongozi wa TPA ili kupata ufafanuzi wa suala la ukusanyajl wa
1 Tshs.5000/= ili fedha hizo zikusanywe na

gdlha ya k?kanyaga mchanga kiasi ch
almashauri pamoja na suala la tozo zinazochangishwa bila kutolewa risiti

UTEKELEZAIJI
Kikao cha Wak i ili
uu wa idara na TASAC kilikaa tarehe 20/10/2021 na kujadili suala hili
i ya mamlaka ya

ilifahamika ku \
ofist ya Uham\i;;?i, ;;]hbt;rlu \I)v]a klkquagEI mchanga ni suala ambalo lipo chin
va kikao hicho ilipan a(;{ i 1w'a51hshwa kwa Mkuu wa Wilaya. Aidha Halm 1 )
ga kuingia mkataba na TASAC kukusanya mapatc; k‘w(:jl e
g enye maeneo
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Guala hili liliendelea kujadili kwamba endapo kamati itaridhia TASAC _watasaidxa
anayoruhusiwa kisheria hususan

kukusanya mapato kwenye maenco ya mamlaka yao y . .
upotevu wa mapato ya Halmashauri kwenye maboti ya kwenda nje ya nchi.

AGENDA NA. 04: MUHT. NA.16/2021/2022

AZIMIO
Taarifa kuhusu eneo la “Rest House” ya Nguruka iwasilishwe kwa wajumbe ikifafanua
eneo linaukubwa gani na kwa nini linapungua.
UTEKELEZAIJL :
kituo cha Polisi na shule ya msingl

“Rest House”,

be waliendelea kujadili suala hili na iliazimiwa kama

Mchoro unaoonesha eneo la
uliwasilishwa kwa wajumbe. Wajum

ifuatavyo:-

AZIMIO.
ukubwa

Taarifa kuhusu eneo la “Rest House” ya Nguruka iwasilishwe ikionesha eneo lina

gani.

AGENDA NA. 04: MUHT. NA.16/ 2021/2022

AZIMIO .
Mwanashaeria afungue kesi kudai jengo la soko la Kazuramimba na afuatilie kufahamu
kama wafanyabiashara wameondolewa na Afisa Mtendaji anakusanya ushuru wa Vizimba

vya Soko.

UTEKELEZAJL
Taarifa ilitolewa kwamba, nyaraka za kukata rufaa zimekwisha andaliwa. Suala hili
ma suala hili limeshindikana

lilijadiliwa ambapo wajumbe walitoa hoja kwamba, ka
pato ya soko la Kazuramimba

kushughulikiwa kiwilaya menejimenti ieleze, kwa kuwa ma
yanaendelea kupotea. Baada ya majadiliano iliazimiwa kama ifuatavyo:-

AZIMIO
Katika kikao kijacho taarifa iwasilishwe ikieleza ni maeneo gani katika soko la
Kazuramimba yana mgogoro na ambayo hayana mgogoro pia ifahamike nyaraka za

kukata rufaa zimefikia hatua gani.

AGENDA NA. 04: MUHT. NA..16/2021/2022

AZIMIO
Mkurugenzi Mtendaji atembelee maeneo yote ambayo yalitembelewa na waheshimiwa

madiwani i i ST a1 : .
ani wakati wa ziara ya kukagua miradi na awasilishe mrejesho kwa wajumbe.

Scanned with CamScanner



UTEKELEZAIJL
7iara ilikuwa bado inaendclea, ta
fipokea na kushauri litekelezwe na likamilishwe.

i ili jumbe
arifa itawasilishwa baada ya ziara kukamilika, Waj

AGENDA NA. 05: MUHT. NA. 24/ 2021/2022

AZIMIO
Mweka Hazina awasilishe kwa wajumbe taarifa ya POS

1. Orodha ya wakusanya mapato wanaodai Halmashautri.
2. Orodha ya wakusanya mapato wanaodaiwa na Halmashaurl.

UTEKELEZI

Orodha ya watoza ushurt iliwasilishwa kwa wajumbe ikionesha kias_i gnachodalwa na 1::1as1
anachodai. Wajumbe walipokea na kujadili suala hili kwamba, 111kuondo.a madeni ya
watozo ushuru, Mtoza ushuru anapowasilisha fedha alipwe siku hiyo hiyo. Aidha baada ya
wajumbe kupitia orodha hiyo iligulika lwamba, kiasi cha fedha ambacho watoza ushuru
wanachodai Halmashauri ni kidogo kuliko wanachodaiwa na Halmashauri. Baada ya
majadiliano iliazimiwa kama ifuatavyo:-

AZIMIO

o Watoza ushuru wanaoidai Halmashauri walipwe 50% kwa kupunguza.
o Watoza ushuru wanaodaiwa na Halmashauri wachukuliwe hatua kuhakikisha
wanalipa fedha wanazodaiwa.

AGENDA NA. 05: MUHT. NA..24/2021/2022 TAARIFA YA MAPATO NA
MATUMIZI MWEZI JULAI HADI SEPTEMBA, 2021.

Taarifa ya mapato na matumizi ya mwezi Julai hadi Septemba, 2021 iliwasilishwa kwa
yvajumbe kuwa, Halmashauri kwa kipindi cha mwezi julai hadi septemba imekusanya
jumla ya tshs 493,532,181.70 kutoka katika vyanzo mbalimbali vya mapato na ilikuwa na
matumizi ya tshs 35,035,870,003.00 kwa mchanganuo ufuatao:-

Matumizi ya fedha za mapato ya ndani tshs 275,772,728.50
Matumizi ya ruzuku ya kawaida na mishahara tshs 4,588,167,352.74
Matumizi ya ruku ya maendeleo na fedha za wafadhili tshs 363,427,193.34

Wajumbe walipokea na walipiti -
% walipit ¢ . 2 g )
mvezi T Radi septemba, 2(1)); 1la taarifa ukurasa kwa ukurasa kisha walipitisha taarifa ya
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AGENDA NA. 06: MUIIT. NA.25/2021/2022 TAARIFA YA UKAGUZI KIPINDI
CHA ROBO YA KWANZA MWEZIJULAI HADI SEPTEMBA, 2021,

Mwenyekiti alitoa nafasi kwa Katibu aweze kuwapitisha wajumbe I'ZW"'f.V‘: taarifa ya
ukaguzi kipindi cha robo ya kwanza mwezi Julai hadi Septembi, /‘Q,}" “mh“yf,
alimkaribisha mkaguzi awasilishe taarifa kwa niaba ya Mkurupenzi M"'“‘,“'-"j,H"“dfl >;l
awasilishwaji wa taarifa ya ukaguzi, Wajumbe  walipata fursa ya kujadili ”"“"f’" ',l
mbalimbali katika taarifa hiyo kwa kupia ukurasa kwa ukurasia na kutoa maoni kama
ifuatavyo:-

Hoja Na.1.1 Malipo yenye nyaraka pungufu.
Maoni ya Kamati.
Kamti iliunga mkono maoni ya kamati ya ukaguzi na kujadili kuhusu

Hoja ilihusu malipo ya kukwamua gari huko Mgambo tshs 550,000/= ambapo iliazimiwa
kama ifuatavyo:-

AZIMIO

1. Hoja ya malipo ya kukwamua gari huko Mgambo kwa tshs 55(),()(.)(.)/= iwusilishwc
kikao kijacho bila kuongeza nyaraka nyingi ambazo hazikuwasilishwa ndani ya
kikao hiki.

2. Majina ya wanaohusika na hoja hii yawasilishwe kwenye kikao kijacho.

Hoja Na.l.2. masurufu ambayo hayakuandikwa kwenye daftari la masurufu aidha
hayajarejeshwa kiasi cha shilingi 46,197,400.00

Maoni ya Kamati.

Kamati iliunga mkono maoni ya kamati ya ukaguzi ya kwamba, daftari liandaliwe na
masurufu yarejeshwe ndani ya mwezi mmoja kuanzia tarche 9/11/2021.

Hoja Na. 2.0 shule za msingi.

2.1.Shule ya Msingi Kachilingulu.

2.1.1.Mali/bidhaa zilizotolewa stoo bila kutumia hati ya kutolea mali/bidhaa stoo.

Maoni ya Kamati.

Kamati ilunga mkono maoni ya kamati ya ukaguzi.

Hoja Na.3.0 Shule ya Msingi Nguruka

3. i i
1 Malipo kwa madawati ambayo hayakupokelewa shuleni
Maoni ya Kamati.

6

Scanned with CamScanner



Kamati iliunga mkono maoni ya kamati ya ukaguzi
Hoja Na.4.0 Shule za sekondari

4.1. Shule ya sekondari Nguruka

4.1.1 Malipo nyenye shaka kiasi cha tshs 2,172,700.00
Maoni ya Kamati.

Kamati iliunga mkono maoni ya kamati ya ukaguzi.
4.2. Shule ya Sekondari Ruchugi

4.2.1. malipo kwa watahiniwa ambayo haikupelekwa shuleni
Maoni ya Kamati

Kamti iliunga mkono maoni ya kamati ya ukaguzi

5.0 Kituo cha Afya Nguruka

5.1.Sehemu ya malipo ya kiti cha kung'olea meno ambayo hayakufuata taratibu za
manunuzi shilingi 9, 102,042.59

Maoni ya Kamati- kamati ilijadilili na iliazimia kama ifuatavyo:-
Azimio

Ufafanuzi kuhusu manunuzi ya Kiti cha kung'olea meno Tshs 9,102,042.59 uwasilishwe
kwa wajumbe kikao kijacho.

52 kiasi cha fedha ya mauzo Yya dawa na malipo ya papo kwa papo ambacho

hakikupelekwa benki kuanzia tarehe 18/08/2021 hadi 9/10/2021 kiasi cha tshs
1,979,250.00

Maoni ya kamati

Kamati iliunga mkono maoni ya kamati ya ukaguzi.

6.0. Kituo cha Afya Ilagala

Mali : . é
alipo yenye shaka kwa ukarabati wa kichomea taka(Incinerator) shilingi 1,592,426.52
Maoni ya Kamati

Kamati iliunga mkono maoni ya kamati ya ukaguzi
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AGENDA NA. 07: MUHT. NA.26/2021/2022 TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA
MIRADI YA MAENDELEO KWA MWAKA WA FEDHA 2021/2022 HADI

KUFIKIA MWEZI SEPTEMBA.

Mwenyekiti alitoa nafasi kwa Katibu aweze kuwapitisha wajumbe kwenye taarifa ya
waka wa fedha 202172022
a Takwimu awasilishe t
uri kwa mwaka wa

tshs 16,079,256,080

dha za ndani na Tshs 10,030,398,000/= ni fedha
a fedha toka Serikali

hadi kufikia mwezl

utekelezaji wa miradi ya mendeleo kwa m
N A » v 4 H 3 1 1 i i a
septemba ambaye alimkaribisha Afisa Mipango n aarifa kwa niab

ya Mkurugenzi Mtendaji ambapo taarifa ilieleza kwamba, Halmasha

fedha 202172022 imepangad kutckeleza miradi yenye dhamani ya
ambapo kiasi cha Tsh 6,048,858,080 ni fe

za wafadhili. Hadi kufikia mwezi septemba Halmashauri haijapoke

gc.Halmashauri imepokea fedh
li ya ukamilishaji wa kituo cha Afya

Kuu kama ilivyopitishwa na Bun a nje ya bajeti tsh

250,000,000 tozo ya miamala ya simu kwa ajl
hule ya sekondari Mazungwe na Sunuka

]lagala,ukamilishaji wa vyumba vya madarasa s
ka UNCDF TSHS 161,536,920/=

Tshs 50,000,000/= ukarabati wa mnada wa mifugo to

imepokea tshs 66,748,000/ = toka TASAF. Aidha imepokea tshs174,818,315.14 kwa ajili ya

yumba ya mwalimu,maabara,ujenzi wa matundu ya vyoo na mifumo

ujenzi wa madarasa, n

ya maji tshs 27,428,121/= kwa ajili ya UVIKO - 19 . Pia imepokea tshs 3,920,000,000/=

kwa ajili ya ujenzi wa vyumba 118 vya madarasa shule za sekondari na vyumba 78 katika
shule shikizi. Wajumbe walipokea taarifa na walijadili, wajumbe walishauri vifaa
vitakapopelekwa maenco ya ujenzi, mheshimiwa diwani apewe taarifa hususan wakatl wa
mapokezi. Pia walisistiza ushirikishwaji wa Serikali ya Kijiji katika utekelezaji wa miradi ya
maendeleo. Baada ya majadiliano na ushauri huo taarifa ilipokelewa na iliazimiwa kama

ifuatavyo:-

AZIMIO
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AGENDA NA. 08: MUnT
i ’ 8 MUIH.NA.27/202|/2022 TAARIFA YA IDARA YA
UTAWALA POMOJA NA viTR

NGO KWA KIPINDI CHA ROBO YA KWANZA
JULAI HADI SEPTEMBA, 2021.

Mwenyekiti alitoa nafasi kwa K

atibu aweze kuwapitisha wajumbe kwenye taarifa ya
shughuli zilizotekelezwa na idar

a ya Utumishi na Utawala pamoja na vitengo kwa mwaka
wa fedha 2021/2022 hadi kufiki

a mwezi septemba ambaye alimkaribisha Afisa Utumishi na
Utawala,awasilishe taarifa kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji. Baada ya uwasilishwaji

Wajumbe walipata fursa ya kujadili masuala mbalimbali katika taarifa ukurasa kwa ukurasa
kama ifuatavyo:-

Uhamisho wa watumishi.

ofisi ya utumishi ijiridhishe kama mtumishi huyo hana changamoto yoyote ya

kiutendaji.Afisa Utumishi atemebelee watendaji wa Karago na Mgambazi  kuona

wanachangamoto gani kwenye maeneo yao ya kiutendaji. Baada ya wajumbe kujadili,
iliazimiwa kama ifuatavyo:-

AZIMIO.

Afisa Utumishi atemebelee watendaji wa Karago na Mgambazi kuona wanachangamoto
gani kwenye maeneo yao ya kiutendaji.

TAARIFA ZA VITENGO

Taarifa ya kitengo cha sheria, TEHAMA na manunuzi ziliwasilishwa na kupitishwa na
wajumbe wote. Aidha wajumbe walishauri katika kipindi kijacho

taarifa ya kitengo cha
uchaguzi iwasilishwe kwa kuwa zipo chaguzi zimekwama.

AGENDA NA. 09: MUHT. NA. 28/2021/2022 KUFUNGA KIKAO

Kabla ya kumkaribisha Mwenyekiti afunge kikao, Katibu aliwashukuru wajumbe wote kwa
michango yao kisha alimkaribisha Mwenyekiti ambaye aliwashukuru wajumbe na washiriki
wote kwa kushiriki kikamilifu katika kikao hicho. Pia alimkaribisha makamu Mwenyekiti

ambaye alieongelea suala la vitambulisho vya NIDA kwamba bado ni tatizo kwa wananchi.
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Mwenyekiti alimkaribisha pia Katibu Tawala Wilaya ambaye aliwashukuru wajumbe kwa
namna walivyoshiriki kwenye kikao. Baada ya hayo Mwenyekiti alifunga kikao saa 7.02
mchana kwa kusisitiza kwamba yote yaliyojadiliwa na kutolewa maamuzi katika kikao

hicho yatekelezwe kwa ufanizi zaidi.

UMETHIBITISHWA

-------------------------
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